Tasirin ingancin ruwa mai inganci akan tsoratar da kankare

Mai amfani da ruwa mai inganci shine kyakkyawan kwanciyar hankali wanda aka yi amfani dashi sosai a cikin zane na haɗuwa. Babban aikinta shine inganta da ruwa da filayen filki na kankare ta hanyar rage rabo daga cikin ruwa ba tare da shafar ƙarfi ba tare da shafar ƙarfi da ƙwararraki na kankare.

1. Inganta daidaiton kankare
Mai amfani da ruwa mai inganci yana inganta daidaitaccen aikin kankare da kuma rage mamaki ta rage yawan ruwan hadawa. Tsarin kwalliya na iya hana zubar da abubuwa masu cutarwa na waje (kamar ruwa, chloride ions da sulfates, da hakan yana inganta rashin juriya da sanyi. Inganta daidaitawa kuma zai iya rage pore ruwa a cikin kankare, rage lalacewar preans na pore a lokacin daskarewa na daskararren lalacewa na kankare, da haka rage lalacewar daskarewa.

2. Inganta rabuwar sinadarai na kankare
Mai cikakken iko na ruwa mai inganci na iya inganta juriya na kwastomomi na kankare. Wannan saboda ingantaccen tsarin tsari yana sa ya zama da wahala ga sunadarai masu cutarwa don shiga cikin kankare, hakanan ta rage rage girman sunadarai. Misali, a cikin yanayi mai dauke da chlorine-dauke da shi, yawan shigar azzakariwar oons zai rage tsawon lokaci da inganta yanayin karfafa kankare.

3. Musanta juriya na kankare
Tunda musayar ruwa mai inganci zai iya rage adadin ruwan hadawar, da yawan kankare na kankare, musamman filastik shrinkage, an rage shi. Lower Shrnkage yana rage haɗarin ƙwallon ƙwallon kankare, don inganta ƙimar ƙimar ƙasa na kankare. Rage fasa na kankare ba kawai yake da amfani bane ga kayan ado da amincin tsarin ba, amma kuma yana rage damar abubuwa na waje na shiga cikin kankare ta fasa.

4. Inganta kaddarorin injin na kankare
Masu amfani da ruwa mai inganci na iya inganta ƙarfi da ƙarfi na kankare, wanda ke da tasiri muhimmanci a kan karkowar tsarin. Babban ƙarfi mai ƙarfi yana da nakasassu a ƙarƙashin nauyin lokaci mai tsawo, mai kyau crack juriya, kuma zai iya mafi kyawun ɓarna da abubuwan mahalli. Bugu da kari, karfin farkon farkon yana taimakawa gajarta lokacin warkarwa, saurin cigaba da ci gaban gini, da kuma rage farashin gini.

5. Tasiri akan zurfin carbonation na kankare
Sakamakon tasirin ruwa mai inganci akan tsarin carbonation na kankare shine mafi rikitarwa. A gefe guda, masu rage ruwa suna haɓaka daidaitawar kankare, yana sa ya wahala don carbon dioxide don shiga carbon dioxide, don haka yana rage ƙasa da carbonation. A gefe guda, saboda tasirin ruwa mai ruwa, akwai wasu barbashi cocin da ba a cika su ba, wanda zai iya samar da wasu pores yayin aikin hydretation na gaba, wanda zai iya ƙara zurfin carbonation. Sabili da haka, a aikace-aikace na aiki, ya zama dole a san m lura da abubuwa da yawa kuma amfani da ruwa rage hankali.

6. Inganta juriya sanyi na kankare
Masu amfani da ruwa mai inganci na iya inganta jure sanyi na kankare. Wannan saboda Ruwan Ruwa na ruwa yana rage adadin hadawa a kankare, don haka ya rage abun cikin ruwa kyauta a cikin kankare. A cikin ƙananan yanayin zazzabi, daskarewa na ruwa kyauta zai haifar da fadadawar ƙara, ta hanyar haifar da ƙwanƙwasa. Yin amfani da ruwan sama mai inganci yana rage abun cikin ruwa kyauta, ta haka ne rage lalacewar kankare wanda ya haifar da hawan-shaye.

Resistancearancin ruwa mai inganci yana haɓaka ƙarfin jiki na kankare ta hanyar inganta daidaitawar hadari, juriya na lalata sunadarai da juriya da sanyi. Koyaya, a cikin takamaiman aikace-aikacen, ya kamata a zaɓa masu saƙun ruwa da amfani gwargwadon bukatun injiniya da yanayin muhalli don cimma kyakkyawan tasirin ƙimar. A lokaci guda, ya zama dole tabbataccen gwaji ya zama dole a aiwatar da shi don tabbatar da cewa amfani da mai saurin ruwa na mai tasiri na iya inganta ƙarfin gwiwa.


Lokaci: Jul-30-2024