Ta yaya HPMC ta fallasa kula da kayan kwalliyar kwalliya da masu zane?

HPMC (Hydroxypropyl methylcelrose) ingantaccen ingantaccen ƙari ne kuma ana amfani dashi sosai a cikin hanyar coxings da paints. Ofaya daga cikin manyan ayyukan sa shine haɓaka ikon ƙarfafa, wanda ba wai kawai yana inganta rheology na mayafin mayafi da paintts na ƙarshe ba, amma yana inganta aikin ginin da ingancin fim na ƙarshe.

1. Kayayyakin asali na HPMC

HPMC shine sel mai kyau na ionic mai kyau tare da kyakkyawan ruwa na ruwa da kayan aikin ƙwayoyin cuta. Zai iya narkewa da samar da ingantaccen bayani a yanayin yanayi daban-daban da kuma dabi'u PH. Babban tsarin aikin HPMC shine samar da tsarin sadarwa ta hanyar haɗin gwiwar hydrogen mai ban sha'awa da bindigogi ko zane-zane. Bayananta yana canzawa tare da canje-canje a cikin maida hankali, zazzabi, da ƙwararru da sauran dalilai suna yin aikace-aikacen sa a cikin coftings da masu son su suna da babban fili sarari.

2. Aiki na HPMC a Catings da Paints

Daidaitawa: Babban aikin HPMC shine daidaita danko na tsarin. A cikin suttura da masu zane-zane, danko mai mahimmanci shine muhimmin sigogi wanda kai tsaye ke shafar aikin, matakin, da sakamakon fim na karshe na kayan. HPMC na iya sarrafa danko ta hanyar canza tsarin kwayar cuta ko maida hankali, mai tabbatar da kwanciyar hankali yayin ajiya, sufuri da gini.

Kulawa da rheunter: hpmc yana ba da shafi ko fenti kayan aikin kirki, saboda haka yana da babban danko yayin da yake tsaye a cikin sare, kuma yana iya rage shi da sauƙin amfani. Wannan hoton yana da mahimmanci don aikin ginin coxings da paints, musamman lokacin da ake fesa, goge ko mirgine, wanda ke taimaka wajan cimma daidaito da santsi.

Ana amfani da aikin rigakafi na rigakafi: Lokacin da ake amfani da suttura ko fenti a tsaye a tsaye, sau da yawa yana gudana a ƙarƙashin aikin nauyi, wanda ya gudana a ƙarƙashin aikin fim ɗin da ke cikin nauyi, wanda ya gudana a ƙarƙashin aikin fim ɗin da ke cikin nauyi, wanda ya gudana a ƙarƙashin aikin fim ɗin da ke cikin nauyi, wanda ya gudana a ƙarƙashin aikin fim ɗin. HPMC yana magance matsalar sagging ta hanyar haɓaka danko da zane-zane na tsarin, yana tabbatar da kwanciyar hankali na shafi lokacin da aka yi amfani da saman a tsaye.

Tasirin anti-Sedimentation: A cikin suttura tare da ƙarin pigments ko fillers, alamu ko fillers suna iya yiwuwa ga sleatimation, shafar daidaituwa na shafi. HPMC yana rage jinkirin sedimentation na m barbashi ta ƙara danko na tsarin. A lokaci guda, yana tabbatar da dakatar da jihar dakatarwarsa a cikin fenti ta hanyar yin hulɗa tare da barbashi na aladu, tabbatar da cewa fenti yana da daidaituwa da daidaituwa yayin aikin ginin.

Inganta kwanciyar hankali ajiya: A lokacin ajiya na dogon lokaci, fenti yana iya yiwuwa ga stratification, coagular ko sondishation. Bugu da kari na HPMC na iya inganta tsarin ajiya na fenti, kula da daidaituwa da kuma hana lalata rayuwarsa, da kuma guje wa lalata yanayin da ke haifar da ajiya.

3. Abubuwa suna shafar tsari na danko da HPMC

Taro: maida hankali game da HPMC shine babban abu ne wanda ya shafi danko da fenti ko fenti. Kamar yadda maida hankali ne na HPMC yana ƙaruwa, danko na tsarin zai karu sosai. Don mayafin da ke buƙatar girman danko, dacewa yana ƙaruwa adadin HPMC zai iya cimma kyakkyawan matakin danko. Koyaya, maɗaukaki na iya haifar da tsarin don zama viscous sosai da kuma shafi aikin gini. Sabili da haka, ya zama dole don sarrafa daidai da adadin HPMC da aka ƙara gwargwadon takamaiman aikin aikace-aikacen da buƙatun gini.

Weighture nauyi: nauyin ƙwayar ƙwayar cutar HPMC shima babban mahimmanci yana cutar da danko. HPMC tare da nauyin kwayoyin halitta yana haifar da tsarin cibiyar yanar gizo na dens a cikin mafita, wanda zai iya ƙara dankowar haɗin gwiwa; yayin da HPMC tare da ƙarancin nauyin ƙwayoyin cuta na ƙwararrun mahimmin danko. Ta hanyar zabar HPMC tare da ma'aunin kwayoyin halitta daban-daban, danko na shafi ko fenti za a iya daidaita su don biyan bukatun gini.

Zazzabi: danko na HPMC yana raguwa da ƙara yawan zafin jiki. Saboda haka, lokacin gina babban yanayin zafi, ya zama dole don zaɓar nau'in HPMC tare da mafi kyawun ƙananan yanayin sa don tabbatar da aikin ginin a ƙarƙashin yanayin zazzabi.

PH: HPMC yana da tabbaci a cikin babban yanki, amma yanayin acid da yanayin Alkali zai shafi kwanciyar hankali na hangen nesa. A cikin m acid ko alkali yanayin, hpmc na iya lalata ko ya kasa, yana haifar da raguwa cikin danko. Saboda haka, lokacin zayyana dabara, tabbatar cewa kimanin pH na tsarin yana da matsakaici don kula da tasirin ƙarfin hali na HPMC.

Yawan kai: HPMC shine mai tsananin zafi-thinning, wato, za a rage danko mai mahimmanci a kan farashin mai yawa. Wannan dukiyar tana da matukar mahimmanci a cikin tsarin gini, saboda lokacin da, mirgina ko spraying, mirgina an gina shi zuwa babban karfi karfi, kuma hpmc na iya inganta aikin ginin ta hanyar rage danko. Bayan an gama aikin, ƙarfin zuciya ya ɓace, da HPMC na iya dawo da danko don tabbatar da daidaituwa da kuma kauri daga cikin shafi na shafi.

4. Aikace-aikacen HPMC a cikin tsarin shafi daban-daban

Kayan kwalliya na ruwa: Ana amfani da HPMC sosai a cikin kayan kwalliyar ruwa. Ba za a iya amfani da shi ba kawai azaman tsawa, amma kuma a matsayin taimako mai samar da fim da mai amfani. A cikin tsarin tushen ruwa, HPMC na iya haɓaka danko na shafi, haɓaka ƙwayar halittarsa ​​da matakinsa, da kuma hana shayarwa da sagging. A lokaci guda, zai iya inganta juriya da ruwa da gogewar juriya na shafi na shafi kuma mika rayuwar sabis na shafi.

Satari-iri na tushen-gari: Kodayake HPMC ba shi da amfani da kayan kwalliya na tushen da ke da tabbas, ana iya amfani dashi azaman mai kauri da taimakon da suka yi. Musamman ma a cikin ƙarancin ƙwayar cuta (VOC), HPMC na iya samar da iko da ya zama dole a kan karon gani da haɗuwa da buƙatun kare muhalli.

Fiye da kayan ado: a cikin foda mai launin fari, za'a iya amfani da HPMC azaman mai ruwa da kuma tsinkaye don inganta ƙwayar foda. HPMC na iya tabbatar da cewa abin rufin foda ba shi da sauƙi don tashi yayin aikin ginin, yayin inganta daidaituwa da yawa na ɗabi'ar fim.

HPMC cimma kyakkyawan haɗin danko a cikin coatings da fannoni ta hanyar keɓaɓɓun kayan jikinta da keɓaɓɓun kayan. Ba zai iya daidaita da dankalin turawa ba, amma kuma inganta ruhun da aka shafi, haɓaka ƙwayoyin rigakafi da kayan ƙabara, da kuma inganta tsarin ajiya. A cewar tsarin shafi daban-daban da kuma bukatun gine-gine, ta daidaita nauyin kwayoyin, zazzabi, ana iya sarrafa ingancin ingancin HPMC, don haka inganta kayan haɗin gwiwa, don inganta danko.


Lokaci: Satumba-13-2024