Shin hydroxyethylcellulose yana da lafiya don ci?

Shin hydroxyethylcellulose yana da lafiya don ci?

Hydroxyethylcellulose (HEC) ana amfani da shi da farko a aikace-aikacen da ba abinci ba kamar su magunguna, samfuran kulawa na sirri, da ƙirar masana'antu. Duk da yake HEC kanta ana ɗaukar lafiya don amfani a waɗannan aikace-aikacen, ba yawanci ana nufin amfani dashi azaman kayan abinci bane.

Gabaɗaya, abubuwan da suka samo asali na abinci irin su methylcellulose da carboxymethylcellulose (CMC) ana amfani da su a cikin samfuran abinci azaman masu kauri, masu ƙarfi, da emulsifiers. An kimanta waɗannan abubuwan da suka samo asali na cellulose don aminci kuma an yarda da amfani da su a cikin abinci ta hukumomin da suka dace kamar Hukumar Abinci da Magunguna ta Amurka (FDA) da Hukumar Kare Abinci ta Turai (EFSA).

Koyaya, ba a saba amfani da HEC a aikace-aikacen abinci ba kuma maiyuwa ba a taɓa yin gwajin aminci iri ɗaya da abubuwan da aka samu na matakin abinci ba. Don haka, ba a ba da shawarar cinye hydroxyethylcellulose a matsayin kayan abinci ba sai dai idan an yi masa lakabi na musamman da nufin amfani da abinci.

Idan kuna da wata damuwa game da aminci ko dacewa da wani abu na musamman don amfani, yana da kyau a tuntuɓi hukumomin da suka tsara ko ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun abinci da abinci mai gina jiki. Bugu da ƙari, koyaushe bi alamar samfur da umarnin amfani don tabbatar da aminci da dacewa da amfani da abinci da kayan abinci iri ɗaya.


Lokacin aikawa: Fabrairu-25-2024